Wellcom 4rum - C1 BMT -=2K7 - 2K10=-
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Wellcom 4rum - C1 BMT -=2K7 - 2K10=-

Diễn Đàn TEEN C1

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng NhậpĐăng Nhập  Đăng kýĐăng ký  
Top posters
aulangtu (1628)
VIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ...... I_voting_barVIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ...... I_voting_barVIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ...... I_vote_rcap 
chicharito (890)
VIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ...... I_voting_barVIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ...... I_voting_barVIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ...... I_vote_rcap 
Tomoyouta (615)
Khoa Ngọc (506)
Zerogravity (431)
*-Monkey-* (340)
Sven.™. (205)
noname (204)
demon (170)
YenNhi2601 (124)
Similar topics
Bài Gửi Mới Nhất
Bài gửi Người gửi sau cùng Thời gian
» mắt nai...chú ý...xem xong coi chừng bật ngửa =)) Wed Jan 01, 2014 11:38 pm
» NHỮNG HÌNH ẢNH CHƯA TỪNG ĐƯỢC CÔNG BỐ. (update...) Wed Jan 01, 2014 11:37 pm
» share ảnh lớp đây...vô đây down về nhé Wed Jan 01, 2014 11:35 pm
» Chào mấy anh chị :)) cho em làm quen nha ! Wed Jan 01, 2014 11:29 pm
» Khai Trương 4Rum C1VD Wed Jan 01, 2014 11:03 pm
» Truyện cười..." Class 12C1 " Phần 2 Wed Jan 01, 2014 10:59 pm
» Truyện cười..." Class 12C1 " Phần 1 Wed Jan 01, 2014 10:59 pm
» Món quà tớ muốn tặng tất cả men C1 trước khi đi thi... Wed Jan 01, 2014 10:59 pm
» Cười đi :)) Wed Jan 01, 2014 10:59 pm
» Mẫu chữ ký đẹp Tue May 22, 2012 9:06 pm
» Ngày xưa mình khờ quá, ngố quá, ngốc quá...giờ thì đỡ nhiều rồi!!! Mon Nov 07, 2011 6:55 pm
» HOT BOY 10x!!! Hot boy tuơng lai!!! nhok con dễ thuơng vô đối!!! Tue Aug 09, 2011 11:48 am
» VIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ...... Wed Jun 01, 2011 8:35 pm
» 26.02.2011 Wed Jun 01, 2011 8:24 pm
» Những cô nàng có cái lưỡi dài khủng khiếp!!! Sat Feb 26, 2011 9:45 pm

Share | 

VIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ......

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
VIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ...... EmptyMon May 24, 2010 12:18 am

aulangtu
Đời là thế phải ngang tàng kiêu hãnh Bại hôm nay ta đứng dậy mai sau

Mod Quản Lý

aulangtu

Mod Quản Lý

http://www.pinkeiga.com/films/tsumugi-special/
Thông tin cá nhân
Click để xem thông tin về thành viên này !
Họ Tên : Nguyễn Việt Âu
Điểm : 2123
Sinh Nhật : 22/04/1992
Yahoo : anhchanglangtu_bmt1992@yahoo.com
Status : Đời là thế phải ngang tàng kiêu hãnh Bại hôm nay ta đứng dậy mai sau

VIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ...... Vide
Yahoo anhchanglangtu_bmt1992@yahoo.com

Bài gửiTiêu đề: VIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ......

"....Mới ngày nào vào lớp 10 nhỉ, giữa tháng 8-2007 là phải nhập học rồi, lúc đó mới 16 tuổi, vẫn còn non dại, chưa hiểu được cuộc đời.
Bắt đầu bằng "ngôi" lớp 10A5(vì có "ngôi" trường phải có "ngôi" lớp chứ ^-^), còn nhiều lạ lẫm, bỡ ngỡ, nhưng nhanh chóng làm quen dc với các bạn vì ở đó rất nhiều bạn hòa đồng, chủ động bắt chuyện cho dù mình ít nói, trầm ngâm, cũng thân được vài bạn ở cùng tổ, các bạn nam tổ khác và bây giờ vẫn là bạn bè tốt. chỉ tiếc là còn nhiều đứa chưa nc đến, đến giờ quên cả tên rồi.
Kỉ niệm lớp 10 ko có nhiều nhưng cũng vui, nhất là kì hội trại 2008, lúc đó tinh thần đoàn kết lên cao, ai cũng cố gắng để làm trại, và những người đi làm thì thân với nhau hơn, trong đó có tớ. Hồi đó cũng thân thiết với các thầy cô thực tập, vì họ dễ tính & tốt bụng quá, ko biết giờ các thầy cô ấy sao rồi, mong là vẫn khỏe!
Biết bao buổi học không chịu học bài, học đối phó và xém nữa là làm mất danh hiệu thi đua Học tốt của lớp, đấy là "kỉ niệm" sợ nhất. Nhưng mọi chuyện đã qua, HK I kết thúc với hs yếu vì môn Lí chỉ dc 3,4! Quá dốt, quá lười, và hậu quả là tất yếu. Nhưng sang HK II môn Lí cũng dc gỡ gạc giúp mình vươn lên hs TB (là tốt lắm rồi, hjx), kết thúc năm học lớp 10 "đau thương".
1 năm là chưa đủ để mình có nhiều lưu luyến và tình cảm thắt chặt, mình lên lớp 11 với những cảm xúc mới. Được chuyển từ lớp A sang lớp C, bỡ ngỡ, ngại ngùng là cảm giác ban đầu vào đây, bắt đầu với 2 bạn đã quen từ lớp 9, bạn thân nên quá trình làm quen lớp ko khó khăn lắm.
Nhưng đúng là vì tính ít nói mà tớ lại dc các bạn mở lòng làm quen. Nhóm nam thì dễ rồi, tớ dễ dàng được tiếp nhận ở Boy-Group: Khoa, Nhật,Nhân,Berly, là thành viên F6 (giờ là B6). Còn với nữ thì, nếu ko lầm là bạn Lam với My, sau đó lan dần cả tố 1: Minh, Huệ, Thảo, Ly.
Nhưng sao mà cái bạn Minh cười ác chiến vậy, cười cả trong tiết học, nhưng nhờ thế mà tổ luôn vui vẻ, tấp nập, nhưng vắng Minh (tự nhận là Kute) thì chợ vẫn ko bớt đông vì các bạn trong tổ cũng vui vẻ và nhiều chuyện đấy thế là ko khi nào ko vui cả.
Nhưng có vẻ lớp 11 thì bên nam & nữ cũng chưa thật đoàn kết, nhiều khi chơi riêng. Để đến nỗi giải đá banh con trai đá mà chả dc bạn nữ nào đi cả, buồn thật, cũng chả biết nói gì, vì Bóng đá là môn thể thao vua, mà các bạn là nữ, chắc chỉ quan tâm môn thể thao "Hoàng hậu" thôi, cũng chả biết môn gì, nhưng thôi bỏ qua nhỉ, đằng nào chả thua rồi, hjx, quá khứ đau thương nữa.
Rồi đến hội trại 2009, kịch rịch ko kém giải đá bóng. Lại vẫn nhóm nam chuẩn bị, rất chu đáo. Tre ngà nhá, giá 75k 1 cây, chặt mỏi cả tay, tre gì mà cứng thế! Nhưng nam nhi sợ gì tre cứng, nhờ tinh thần ấy, trại 11C1 đã xong xuôi trước hạn, tụi tớ còn định làm thêm cả cái bàn nữa nhưng "nhôm nhựa" quá, bỏ rồi, ko tiếc.
Rốt cục 26-3 cũng đến, sáng 4 giờ, 4 thằng: 4u, Nh4n, B3rly, Kh0A đã có mặt tại "tư gia" nhà tớ, lên đường thôi. Sáng đường vắng lặng, gió hiu hiu, nhưng ko buồn ngủ, vác cái cổng trại luộm thuộm nhưng mà thênh thang, rộng đường dễ vác. Trong lòng đang mong chờ trại 11C1 là trại sớm nhất, đẹp nhất, nhưng ai ngờ trường full lớp đã chuẩn bị đc 1/2 sự việc rồi, thất vọng. Thôi thì làm tốc độ vậy, 6h là phải xong rồi, còn dọn dẹp nữa chứ, và trại đã xong, 6h15! Cả ngày ở trại mệt mỏi nhưng mà vui vẻ vì tụi mình được bên nhau, được đoàn kết "buôn bán", nhờ thế mà tụi tớ bán khá lời đấy nhá, vì ăn nhiều hơn bán ^.^ Kết thúc đợt trại, chả biết giả thưởng thế nào, mệt quá , ai cũng về nhà an giấc, nghỉ ngơi. Xong trại 2009.
Kết thúc lớp 11 - sau đợt trại- tinh thần đoàn kết của lớp như được tiếp thêm lửa, ai cũng giúp đỡ nhau rất nhiệt tình, chỉ có cái là có nhiều bạn đến giờ tớ vẫn chưa quen và chưa nói chuyện dù chỉ 1 câu. Và giờ văn cuối lớp 11 lấy điểm miệng bù, tớ đã dũng cảm đọc bài "Bài thơ số 28 - Tago", ai cũng phải công nhận là tớ rất dũng cảm, đọc thuộc hơn 60% nhưng cô có vẻ ko ưa tớ lắm, dc 8 thôi, nhưng chấp nhận vậy, có lẽ cô ghét môn Toán, nhất là tam giác vuông, thôi kệ cô vậy, mình học thuộc như vậy là đáng nể rồi.
Thôi tạm qua vậy, kết thúc 11 hs Tiên "tiến", nhưng có vẻ điểm ảo nhỉ. Chịu vậy.
Học hè bắt đầu từ tháng 7, và tớ ấn tượng nhất môn Lý - thầy Hùng, thầy dạy hay mà rất dễ tính, hài hước, và ở đây, tớ tự dưng có tc với 1 cô bạn chưa hề quen biết,tc mà cả mấy năm ròng mới có lại, nhưng giờ vẫn chưa dám bắt chuyện, giờ mới biết là bạn í học ở B4- cạnh lớp mình, nhìn cả năm mà chưa làm quen, quá nhát nhỉ? Thế là giữ tc ấy đến trước khi vào Tết, nghỉ Tết ko dc nhìn bạn í mỗi ngày nữa, buồn óa. Bạn ấy tên là Trâm Anh, chắc nhiều người biết nhỉ. tạm gác tc ở đây.
Vào lớp 12, mình đã trưởng thành hơn, đã biết bắt chuyện và quen được nhiều bạn đấy nhé, nhiều là nhiều ở tổ 4 hiện tại, quen được ban cán sự lớp và cô chủ nhiệm, mọi người hình như đã hiểu nhau hơn, ai cũng trở nên thân thiện hơn hẳn, chứng tỏ mọi người đã trưởng thành hơn, tớ cũng vậy.
Nhưng lên 12 mà vẫn bình chân như vại, HK I chưa lo học, kiến thức thì nhiều mà ham chơi, thế là hết kì I dc tiên tiến nhưng chưa dc chữ nào vào, chán, tiêu cực.
Tự dưng Khoa có ý tưởng lập web, lúc đó là cuối tháng 1, sắp nghỉ tết rồi. Thấy lạ lạ cả 2 cùng nhất trí lập web thôi, lấy là https://c1vd.forumvi.com, tớ dc làm moderator (phụ trách kĩ thuật). Thế là tết bắt đầu với web thôi, ko dc gặp mặt,gặp bạn bè ở đây qua forum vậy. Tự nhiên duyên số lại cho tớ gặp bạn smiling_smiling_eyes, là bạn Thoa lớp A2, tự nhiên tớ có tc với bạn (đã có 1 topic riêng về chuyện tc rồi ko nhắc lại nữa).
Hôm cắm trại, lần đầu tiên tớ có dũng khí nghĩ đến việc tặng hoa cho bạn vì bạn hát vào sáng khai mạc hội trại. Sáng 5h30 chuẩn bị hoa, lên trường chờ hát gần xong, chuẩn bị và chạy vèo lên, tặng 1 phát, lúc đó ko cảm giác gì cả, chỉ thấy vui vui. Nhưng tớ chỉ làm dc có nhiêu vậy thôi, ko làm dc gì hơn, vì vậy tc cũng ko dc tốt cho lắm, ko kéo dài dc. Giờ thì tự nhớ bạn ấy thôi, vẫn còn tc nhưng thôi để cho qua đi vậy, giữ kín tự đau buồn ráng chịu, hj`.
Giờ đây sắp kết thúc HK II rồi nhưng sao tớ ko cảm giác gì các cậu ạ, ko cảm thấy buồn vì mình sắp phải xa bạn bè, sao thế nhỉ, sao tớ lại như thế nhỉ? Vì tc tớ dành cho lớp ko bền chặt ư? không phải, tc đối với các bạn tớ luôn nhớ, luôn sẵn sàng vì bạn bè. Nhưng tại sao lại vô cảm thế? có lẽ câu trả lời chính xác là : Năm cuối cấp rồi, 18 tuổi rồi, ai cũng phải đối mặt với 2 kì thi cuộc đời, tạm gọi 2 kì thi lần lượt là "bừng tỉnh" và "Bừng sáng và vụt tắt", ai cũng lo cho kì thi, tớ ko phải ngoại lệ, lo ghê chứ, vì cả 11 năm mình học hành thờ ơ, cứ dựa dẫm, đến gần cuối năm 12 mới lo học, nhưng ko muộn. Sự nhớ lớp học , bạn bè, thầy cô, bàn học, bảng "không lóa", ghế đá, sân trường.... có vẻ như tc bị lấp dần bởi tương lai của tớ rồi.
Thế nên mong sao mọi người thông cảm cho tớ, cho tương lai tớ, nếu tớ ko đủ dũng cảm để "lệ biệt li" thì cũng đừng trách mắng tớ. Tớ vẫn luôn là bạn tốt của các bạn mọi lúc, vẫn là thành viên "muộn" của C1, vẫn là Bin của B6, không bao giờ dám quên C1VĐ đâu.
Cảm ơn tập thể lớp 12C1 đã giúp tớ trưởng thành hơn trong cuộc sống về mọi mặt, về tư tưởng, tình cảm, tình bạn, sự giúp đỡ, biết yêu thương, biết trân trọng những gì hiện tại đang có, biết hết mình vì tập thể, biết cố gắng để theo kịp bạn bè, theo kịp xã hội.
Xin lỗi các thầy, các cô đã hết lòng vì kiến thức của em, đã phải "lao tâm khổ tứ" vì bao trò nghịch ngợm, bao bài học cẩu thả, bài cũ....Cảm ơn các thầy cô đã ủng hộ và giúp đỡ em rất lớn về mặt tinh thần, nhất là trong việc học, giúp em hiểu hơn về cuộc đời, cuộc sống hơn.
Cuối cùng xin chúc trường THPT BUÔN MA THUỘT mãi mãi đi lên, sẽ đào tạo ra những người Tây nguyên tài giỏi, có ích cho xã hội, đưa vùng đi lên thành một nơi trọng điểm của đất nước, ngày càng giàu có và phát triển hơn.
Chúc cho tập thể lớp 12C1 ngày càng gắn chặt với nhau hơn cho dù khoảng cách địa lí tăng lên, chúc cho tinh thần đoàn kết và tình bạn bè luôn luôn trong trái tim mỗi thành viên C1, chúc cho tương lai của các bạn - và tớ - là một bầu trời tươi sáng, một cuộc sống thành đạt và thăng tiến, luôn mạnh khỏe, gặp nhiều may mắn và .......
to be continue"

=======
Sẽ nhớ mãi, 12C1, dù không còn được cùng một lớp, nhưng sẽ được cùng chí hướng, vươn đến tương lai, mai sau gặp lại, mãi là bạn bè, 12C1- niên học 2007-2010

VIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ...... EmptyMon Dec 06, 2010 11:28 pm

Zerogravity

Sao Băng

Zerogravity

Sao Băng

Thông tin cá nhân
Họ Tên : Bi
Điểm : 549
Yahoo : rock_rock1691992@yahoo.com.vn

Yahoo rock_rock1691992@yahoo.com.vn

Bài gửiTiêu đề: Re: VIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ......

cảm động quá VIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ...... 78310

VIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ...... EmptyTue Dec 07, 2010 9:00 pm

Khoa Ngọc
...

Admin

Khoa Ngọc

Admin

https://c1vd.forumvi.com
Thông tin cá nhân
Họ Tên : Ngọc@Khoa
Điểm : 781
Sinh Nhật : 18/05/1992
Yahoo : ngockhoa185@gmail.com
Status : ...

Yahoo ngockhoa185@gmail.com

haiz...ai còn nhớ...

VIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ...... EmptySat Dec 11, 2010 6:55 pm

aulangtu
Đời là thế phải ngang tàng kiêu hãnh Bại hôm nay ta đứng dậy mai sau

Mod Quản Lý

aulangtu

Mod Quản Lý

http://www.pinkeiga.com/films/tsumugi-special/
Thông tin cá nhân
Họ Tên : Nguyễn Việt Âu
Điểm : 2123
Sinh Nhật : 22/04/1992
Yahoo : anhchanglangtu_bmt1992@yahoo.com
Status : Đời là thế phải ngang tàng kiêu hãnh Bại hôm nay ta đứng dậy mai sau

Yahoo anhchanglangtu_bmt1992@yahoo.com

mình viết bài này hồi nào vậy trời
những dòng này ở trong nhật kí lớp mà....
viết lung tung, ngẩn ngơ, chỉ những suy nghĩ trong đầu dzay thôi....
hjz, giờ đã xa nhỉ.

VIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ...... EmptySat Jan 01, 2011 8:23 pm

YenNhi2601
I'm dead

Thiên Tú

YenNhi2601

Thiên Tú

http://vn.360plus.yahoo.com/love_of_the_elf
Thông tin cá nhân
Họ Tên : Yến Nhi
Điểm : 170
Sinh Nhật : 26/01/1992
Yahoo : love_of_the_elf
Status : I'm dead

Yahoo love_of_the_elf

buon` qua' bon may oi..........

VIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ...... EmptySat Feb 26, 2011 9:54 pm

hoangnhat

Super Mod

hoangnhat

Super Mod

Thông tin cá nhân
Điểm : 99
Sinh Nhật : 08/04/1992

Yahoo

VIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ...... 16539 giờ mới đọc được. Hì. "Mãi là bạn bè".

VIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ...... EmptyWed Jun 01, 2011 8:35 pm

Khoa Ngọc
...

Admin

Khoa Ngọc

Admin

https://c1vd.forumvi.com
Thông tin cá nhân
Họ Tên : Ngọc@Khoa
Điểm : 781
Sinh Nhật : 18/05/1992
Yahoo : ngockhoa185@gmail.com
Status : ...

Yahoo ngockhoa185@gmail.com

bạn bè ra SG làm cái OFFLINE đê VIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ...... 418997

VIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ...... Empty

Sponsored content

Thông tin cá nhân

Yahoo

VIẾT VÀI DÒNG LƯU BÚT CHO LỚP ......

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang